Na tuendelee kusimama kwa muda mdogo wa maombi, na tuinamishe vichwa vyetu. Mungu mpendwa, twaona haya kuwa ni majaliwa makubwa usiku wa leo kuwa hapa On this occasion to... wakati huu kuuletea Kristo aliye hai ulimwengu unaokufa, pamoja na kizazi kinachokufa, tungeuliza Bwana ya kwamba uyapake mafuta maneno yetu na juhudi zetu, ili yasikurudie bure, mbali yatekeleze jambo ambalo yalikusudiwa. Msaidie kila mwanamume, mwanamke, mvulana ama msichana hapa usiku wa leo aliyemhitaji na Baba, tunajua ya kwamba sote ni wahitaji, na tunapoondoka usiku wa leo, na tujisikie mioyoni mwetu kama wale waliotoka Emau baada ya wakisha kushuhudia kufuka kwa Kristo, wakisema, je, mioyo yetu haikuwaka ndani yetu hapo walipokuwa akisema nasi njiani? Tujalie hayo Bwana. Waponye walio wagonjwa na wanaoteseka na asiweko yeyote mdhaifu miongoni mwetu, baada ya ibada hii usiku wa leo, na zaidi ya mambo yote, na kusiwe hata asiyeamini mmoja aliyesalia. Bwana, na wote waamini hadi uzima wa milele, kwa sababu hilo ndilo kusudi la kukusanyika kwetu hapa. Twaomba baraka hizi kwa ajili ya utukufu wa ufalme wa Mungu katika jina la Yesu Kristo mwana wa Mungu. Mwaweza kuketi. Ni vizuri usiku huu kurudi hapa nami, naona tuna watu wachache waliosimama huku, na nafikiri simu zimefunguliwa kuelekea miji mingi mbalimbali nchini kote, San Francisco, Tucson kule mashariki, nasi kwa simu tunawatumia salamu tuko kwenye jumba la hotuba hapa usiku wa leo, na jumba lenyewe limejaa kweli kweli na marefu yake na pote ukutani kumejaa watu waliosimama na uh, tunasikia ya kwamba kesho usiku tutajaribu kufungua upande mwingine hapa wa jumba hili la michezo ya viungo vya mwili kusudi tupate sebule kubwa zaidi itakayochukua labda watu wengine elfu kadhaa. Kwa hivyo tunatarajia hayo kesho usiku. Iwapo imejaa kabisa usiku wa leo, usiku wa kwanza, naam, tunaamini itakuwa zaidi kesho usiku. Nami naona ya kwamba wameongeza vitu vingine zaidi na kadhalika. Usiku huu tunatazamia mambo makuu, kwanza akule kuja kwa Bwana Yesu alafu wokovu wa wa nafsi waliopotea, ambao watampokea usiku wa leo na wawe tayari kwa kuja kwake atakapotokea. Nataka kuwapa salamu maalum na kuwakaribisha watu hawa wazuri walio jukwaani, ambao unafahamu wengi wao ni wahudumu, mamia kadhaa au zaidi wameketi kwenye jukwaa, nasi bila shaka tunafurahia ya kwamba wako hapa kwa nyote watu popote mlipo, sehemu mbalimbali nchini, nami nafahamu ya kwamba wengine wako hapa waliovuka bahari nchi za ng'ambo. Kwa hivyo tunashukurani kwenu kuwa hapa, mkafurahie ushirika huu pamoja nasi ambao tunatarajia Mungu atatupa katika mkutano huu. Inaonekana, uh, kama kwamba tangu nilipofikiria kurudi huku kwa ajili ya siku hizi chache za mikutano na kwamba moyo wangu mwenyewe umeshtushwa ajabu na kujisikia sana ya kwamba jambo fulani liko karibu tu kutendeka. Sijui ni nini hasa, mbali natumaini ya kwamba kwa mba, ni ufunuo mkuu kutoka kwa Mungu Amba, uta- utatayarisha na kutufanya raia bora zaidi wa ufalme wake tunapotembea katika ulimwengu huu wa giza na dhambi na kutokuamini. Uwanja huu usiku wa leo, mahali papa hapa, pana jambo kubwa sana kwangu tangu lipo jua ya kwamba wamejenga jengo hili la shule hapa nimetaka kufanyia ibada mahali hapa. Ninaishukuru sana halmashauri mashauri ya shule pamoja na wale walioturuhusu kwa hisani yao kuitumia. Ilikuwa mahali uh, papa hapa hasa yapata mahali fulani hapa jengo hili linasimama usiku wa leo, ambapo jambo muhimu sana lilitokea yapata miaka thelathini iliyopita uh, papa hapa kwenye jengo hili hili hakukuwa kitu ila buga. Wakati huo nami naliishi katika kijumba kimoja ng'ambo kule, yapata yadi mia mbili. Nilihusika sana siku hizo na uokovu wa baba na mama yangu ambao wote wawili wa wamekwisha kuaga dunia tangu hapo hadi usiku wa leo. Na zaidi sana siku hiyo nilijishughulisha sana juu ya baba yangu. Nakumbuka nilikuwa nikilala ukumbini, ilikuwa joto, majira ya kiangazi. Hii imeandikwa naamini kwenye kitabu kidogo kiitwacho Yesu Kristo ye yule jana leo na hata milele. Ama ilikuwa kwenye kijitabu kiitwacho siku liasi lile ono la mbinguni. Na nilipokuwa nimelala ukumbini, mara nikaamshwa, nami nikalemewa sana moyoni mwangu kwa ajili ya baba yangu. Ama wengi wenu mjini humu mlivyomjua baba yangu nafikiri alikuwa mtu mkuu ingawaje alikuwa mwenye dhambi, na lakini alikuwa na tabia mbaya ambayo nilijaribu kukomesha kitu hicho sana nilivyoweza wakati wote, hiyo ni uh, kunywa pombe. Na usiku huo alikuwa akinywa, nami nikaamka nikilemewa sana moyoni kwa ajili yake, huku nikiwa na nguo za kulala tu nikavaa suruali na kuachilia shati la kulala, nikaondoka na kuzurula humu mbugani ambapo jengo hili linasimama sasa, na nikapiga magoti kumwombea baba yangu. Na nilipokuwa nikiomba na kumuuliza Mungu amwokoe na asimwachilie asi ape mwenye dhambi ya kwamba nalimpenda, na nilipokuwa nikiomba Nikainuka kutazama upande wa mashariki kutoka hapa, na ono likatokea, na huku wamesimama mbele yangu karibu sana nami. Wengi wenu mnajua ono lile, alikuwa Bwana Yesu. Naam, mimi si mwepesi wa kupata mazingaombwe kama nijuavyo, mbali maono ni dhahiri. Na hapo alisimama Bwana Yesu, mara ya kwanza nilipopata kumwona katika ono la namna hiyo alikuwa tu yapata lo kuti kumi juu ya kichwa changu, amesimama ewani, huku mguu mmoja ukipiga hatua. Alikuwa amevalia jo jeupe lenye ta, uh, tarizi ukingoni mwake. nywele zake imeninginia mabegani mwake na alionekana ana yapata mtu yapata, jinsi Bibilia ilisema alikuwa yapata miaka thelathini, bali mtu mdogo mbamba, mtu mdogo sana. Ilionekana kama kwamba hanga alikuwa mwenye uzito wa ratili thelathini nami nikatazama, nikadhani huenda ikawa mna jambo ambalo huenda nimekosea. Kwa hivyo nika- nikapanguza macho yangu na na kutazama juu tena, naye alikuwa amesimama kwa upande, umbo la uso wake na kuonekana kwa uso wake ambao nimeuona daima katika maono unafanana na picha ya kichwa cha Kristo katika umri wa miaka thelathini kilichochorwa na Hoffman hiyo ndiyo sababu ninayo nyumbani mwangu vitabuni mwangu popote niwezapo kuiweka hiyo, kwa maana hivyo ndivyo ilivyokuwa. Sina vanana sana, isipokuwa alionekana mdogo. Nami nilipokuwa nilipokuwa nilipokuwa nikitazama nikawaza, hakika simwangalii bwana wangu akisimama pale. Nami nilikuwa ningesema mahali hivi, na huenda papa hapa ambapo hii chini ya ilipo mibara hii sasa Mahali fulani ilikuwa mumuhumu karibu katikati ya eneo la mzunguko toka mahali hapa naposimama, na vyema niwezavyo kupima, ni kati ya yadi arobaini au hamsini mahali fulani kwenye mfiringo huu hapa. Nikainua macho yangu, naye alikuwa amesimama pale, nami nikaoma kidole changu kuona kama nilikuwa nimelala. Unajua jinsi una- inaonekana tu kama kwamba si hivyo, nami nilikuwa tu mtu mchanga katika Bwana wakati huo nilikuwa nimehubiri yapata miezi sita. Nikaona kidole changu nikachukua unyasi na kuvunja. Baadhi yenu watu wanaoishi hapa nchini mnajua jinsi kile kijiti cha kuchokoa meno cha zile nyasi kilivyo. Nikaanza kutafuna, mimi nikasema, haiwezekani, mimi ninaota. Nyumbani kwetu ndiko kule, baba, mama na watoto wako kule na pale kulikuwa kile kidimbwi cha kale kilichoitwa nyumba ya matofali kule chini nilimokuwa nikiwinda bata karibu yadi mia mbili kutoka ha nami nimesimama mbugani. Haina budi kuwa hivyo, nikapiga adhi teke, nikakanyaga kwa uh miguu yangu kwa nguvu kidogo na kutikiza kichwa changu na na kusugua sugua mikono yangu. Kainua macho yangu tena na kuangalia upande mwingine, katazama tena, ndiye huyu amesimama pale. Upepo ukaanza kuvuma, nami nikaona zile nyasi zikipeperushwa. Na zilipoanza kupeperuka, mavazi yake yakapeperuka nazo, kama nguo zinazoanikwa kwenye kamba, yakaanza kupeperushwa. Alikuwa amesimama pale, nikamtazama nami nikawaza, laiti ningali utazama uso wake. Ni yeye, alikuwa anasimama upande wa mashariki hivi hivi, alikuwa akichungulia sana nami nikapiga hatua moja mbele nipate kutazama uso wake vizuri zaidi, ingawaje singeweza kumwona vizuri sana. Mikono yake mbele yake imepitwa kutoka mahali niliposimama, nami nikasongea tena, nikajikohoza hivi, nikafanya kuona <coughs> kama ningalimtazamisha mbali, hakujimudu. Ndipo nikawaza labda nitamwita. Niliposema Yesu, akageuza kichwa chake na aliponitazama aliinua tu mikono yake. Hilo tu ndilo linalokumbuka. Kwa karibu karibu mchana kuchwa, nilikuwa nimelala hapa hapa mahali fulani hapa uwanjani ambapo mjengo huu uko, shati langu la kulala limelo, limelowa machozi, ambapo nilikuwa nikilia, nami nikazimia. Uso wake ulikuwa na sura ambayo hakuna mchoraji anga, angaliweza kuchora ama kutia rangi angaliweza kufanya hivyo, ionekana kama mtu ambaye, kama ungalimtazama, ungalitaka kulia kwa kumhurumia na kumheshimu kwa kicho, walakini mwenye uweza wa kutosha hivi kwamba angalinena, ulimwengu ungalipinduka. Na hiyo sura haingalichorwa na mchoraji, na msikujua hata wa leo maana yake, bali ndimi huyu. Usiku wa leo, baada ya miaka thelathini, nimesimama kwenye jumba la hotuba iliyowekwa wakfu sasa, kwa ajili ya utumishi wa Mwenyezi Mungu, nami ni mtu tu mfuasi hasa, mzee wa mahali hapa katika katika kanisa la kibatisti hapa ambapo Roy Davis alikuwa mchungaji wakati huo, nami sasa ninasimama hapa, huku mahali hapa pamejaa watu, mahali pale pale pamoja na Ninavyofikiria ni walionunuliwa kwa damu ya Yesu Kristo mwenyewe, mikononi mwangu kuleta ujumbe huu wa Bwana katika muda wa siku nne. Yapata karibu miezi sita baadaye, nilikuwa na ubatizo wangu wa kwanza chini hapa mtoni, wakati ile nuru iliposhuka hapa hapa Spring Street. Wengi wenu huenda mngetaka kwenda huko chini mkaitazame kule Spring Street, eh, and water, hapo hapo ukingoni mwa mto na hapo ndipo malaika wa Bwana alipojitokeza kwa watu hadharani kwa mara ya kwanza, na saa nane alasiri moja, na sauti ikatoka kwake kasema, kama Yohana Mbatizaji alivyotumwa kutangulia kuja kwa kwanza kwa Kristo, ujumbe wako utatangulia kuja kwa pili. Hii ni miaka thelathini baadaye, na ndimi huyu, siku wa leo ni ngali nikiutangaza ujumbe huo, na umezunguka dunia nzima. Nami nafurahia kurudi katika mji wa nyumbani mwangu usiku wa leo kumwakilisha huyu Bwana Yesu Kristo ambaye ningali ninampenda kwa moyo wangu wote. Kila siku yeye anakuwa mtamu zaidi kuliko alivyokuwa siku iliyotangulia. Mimi sijabadilisha hata nukta moja mafundisho yangu, jambo la kwanza niloanza nalo, ningali naamini jambo lile lile usiku wa leo. Ni yeye yule jana, leo, na hata milele. Sasa nina ujumbe fulani ambao ni jukumu langu. Ujumbe huu ulipoanza, bila shaka ulikuwa, kila mtu alikuwa akiombea wagonjwa, ishara kuu, maajabu na miujiza. Ulianza hasa katika watu wa Kipentekoste. Ufufuo wa dunia nzima wa mikutano ya uponyaji ulienea ulimwenguni. Kwa muda wa miaka kumi na mitano iliyopita kumekuwa na ufufuo kwenye kila kilima kilichoko na kisia, mioto ya ufufuo inawaka. Mamilioni wamemkubali Kristo kama mwokozi wao, kwa agizo hilo moja. Hilo limewatia moyo watu kama Oral Roberts na kadhalika, na kote kote, kila mahali, baada ya kanisa la kipentekoste kulala usingizini mzito kama ilivyokuwa wakati huo. Nia yangu na hamu yangu usiku wa leo ni kuliamsha kanisa hilo tena kwa ajili ya kule kuja kwa Bwana Yesu kunakokaribia. Sina budi kulikemea, sina budi kukemea dhambi ya kila namna. Sielekezi kwa dhehebu la mtu yeyote, nina ujumbe. Naam, ni vigumu kuliendea kanisa nikadhaminiwe kama tu ilivyokuwa kwa bwana wetu Yesu Kristo, maana ni yeye, si mimi, bali kama alivyohubiri hapo mwanzo na kuwaponya wagonjwa, kuwafufua wafu, na kuwatakasa wakoma na kutoa pepo. Kila mtu alimtaka yeye, bali inafikia wakati ambapo mna ujumbe ambao kila mara hufuatana na kila ishara, kwa maana ishara ina sauti. Bali alipoketi siku moja sema, mimi na Baba tu mmoja, hawangestahimili hilo. Vivyo hivyo aliposema poula mwili wake mwana wa Adamu na kuinywa damu yake hamna uzima ndani yenu. inge naamu, madaktari na watu wenye akili timamu wangalisema mtu huyu ni kizuu kifyonza damu, anajaribu kuwafanya mle mwili wake na kuinywa damu yake. Yeye hakueleza ye hilo kamwe, alisema tu hivyo na usiku wa leo huenda ukasikia mambo na kote mkutanoni, ambayo yanasemwa we, huenda tusiweze kuyaeleza mbali. Kumbuka Yesu ni yeye jule jana leo na hata milele. Tunaamini hilo, naam. Hatuna muda wa kunena sana, kwa sababu tuna wakati fulani wa kuanza hapa na wakati fulani wa kutoka, nasi tunataka kuheshimu hawa mashauri ya shule iliyoweka nyakati hizi kwa ajili yetu, na tutafanya tuwezavyo kuwaheshimu. Kumbukeni. Wakati wowote mwenye dhambi anapotaka kumjia Kristo, yote ikupasayo kufanya ni kuja moja kwa moja humu, hata ikiwa nina hubiri kuimba chochote kile na kutoa uhai wako kwa Kristo papo hapo na kusimama kitini mwako. Hiyo ndiyo sababu tuko hapa, kukusaidia. I want to talk to Brother Vale, Brother... nataka kuzungumza na ndugu Bode Brother Vale, na uh, wandugu hapa, kama anashangaa kama alasiri ya leo kanisani ama asubuhi ya yoyote au chochote kile, wangekuwa na ibada ya mafunzo kwa wale wanaotaka ubatizo wa Roho Mtakatifu, hiyo ingekuwa sawa. Ninyi wandugu, ndugu, ndugu Neval, nanyi nyote mungekuja hapa, ndugu Cap. Kama yeyote angetaka kushauriwa katika ubatizo wa Roho Mtakatifu, mbona usije maskani yapata saa nne asubuhi. Kama una swali kuhusu haya ya mafundisho, kama una swali kuhusu ujumbe huu, iwapo iwapo unataka kuwa kama, haujahudumiwa kibinafsi ki, ki, kamwe ombewa, ama chochote unachotaka kujua na watu hao, mbona usipenyeze tu kule chini saa nne asubuhi ukawaona watu hawa, utakuweko mmoja au wengi wao pale. Ushauri, uh, kuombea wagonjwa, kujibu maswali, jinsi tu mtu binafsi angalifanya. Waendee tu nao, watufurahia kukusaidia kwa njia yoyote wawezaye. Sasa kabla tu hatujaliendea neno, tunataka uh, kumwendea mwandishi wa neno te. Huenda ukala kupita kiasi, huenda ukanywa kupita kiasi huenda ukacheka kupita kiasi, huenda ukatembea sana, bali hauwezi ukaomba kupita kiasi. Basi nataka waume wasali kila mahali, huku wakiinua mikono iliyotakata pasipo taswishi. Natuombe. Yesu mpendwa, mwandishi wa neno la uzima, nawe ndiwe hilo neno, tunakuja kwako kwa kicho, baada ya maelezo ya hilo huno God, you bear near ambalo that Mungu unanishuhudia ya kwamba ni kweli Bwana and Yesu, naomba ya kwamba three, wewe utayapa upako maneno right, haya usiku huu yakasikiwe na kila sikio linaloongozwa na sauti ya kiungu hapa, kote, tayari. Na ikiwa kuna mmoja hapa anayesikiza nchini kote, iwapo hawako tayari na hawajajitayarisha wakati huu kukabiliana na mwito wa wakati huu, ule ujumbe kutoka kwa Mungu, kutubu na kujitayarisha kwa kuwa ufalme wa Mungu unakaribia. Tunaomba ya kwamba itakuwa hivyo kwa usiku wa leo, ya kwamba watakabiliana na mwito wa wakati huu. Hey, Mungu, ningeomba msaada nikijua wajibu wake na maana yake jinsi itanibidi kujibu kwenye siku ya hukumu kwa yale yote inayosema hapa na penginepo. Nisaidie nipate kuwa mwaminifu sana, Bwana, kwa yale yote nifanyayo au nisemayo, katika neno lako pate kuzaa matunda, kwa kuwa kama agizo lako lilivyokuwa, neno hili lisiondoke kinywani mwako, bali litafakari usiku na mchana upate kuangalia kutenda sawasawa sawa na maneno yote yaliyoandikwa katika Torati, maana ndipo utakapoifanikisha njia yako, kisha ndipo utakapostawi sana. Je, si mimi niliyekuamuru uwe hodari na moyo wa ushujaa? Kwa kuwa Bwana Mungu wako yu pamoja nawe kila uendako. Bwana Yesu ifanye hivyo usiku wa leo, twaomba katika jina la Yesu, amin. Ijumaa na Jumamosi, kutoka saa nne hadi saa sita kwenye maskani kule barabara ya nane ya Peni, kutakuwa na mashauri, majibu ya mafundisho, maombi kwa ajili ya wagonjwa na kadhalika. Njoo moja kwa moja kule chini iwapo una swali lolote chochote unachotaka, utakuweko na watu kule ku kuyashughulikia. Bwana awabarikini. Basi, kwa ajili ya kuanza ibada usiku huu, siwezi kutenda lolote ila kuifungua moja kwa moja kwa ujumbe wetu. Hilo ndilo kusudi letu kuwa hapa, na sasa ndiyo sababu nimekuja tena. Na Jumapili asubuhi, Bwana akipenda, kukabiliana na lile swali kuu la wakati huu kuhusu ndoa na talaka. Basi katika Wagalatia nne ishirini na saba nataka kusoma maneno haya nne ishirini na saba hata thelathini na moja yote pamoja. Kwa maana imeandikwa, furahi wewe uliye tasa usiye zaa, paza sauti uli wewe usiye na utungu, maana watoto wake yeye aliyeachwa pekee ni wengi kuliko huyu aliye na mume. Bazi, ndugu zangu, kama Isaka, sisi tu watoto wa ahadi. Lakini kama vile eh, siku zile, yule aliyezaliwa kwa mwili alivyomudi yule aliyezaliwa kwa Roho, ndivyo ilivyo na sasa. Lakini lasemaje andiko? Mfukuze mjakazi na mwanawe, kwa maana mwana wa mjakazi hatarithi kabisa pamoja na mwana wa, wa mungwana Tiposa ndugu zangu, sisi si watoto wa mjakazi, bali tu watoto wa huyo aliye muungwana. Bwana naaongeze baraka zake kwa kusomwa kwa neno lake. Sasa naamini hapa ya kwamba nachukua somo kama hili geni, lisilo la kawaida, bali wakati mwingine tunamwona Mungu katika nyakati za kipekee, njia za kipekee na vitu vingine kwa sababu Mungu si wa kawaida, nao wamtumikiao kweli kwa mioyo yao yote kumtumikia kwa njia za kipekee, kwa mambo hao njia za ulimwengu. Somo hili linaitwa mbegu haitabidi pamoja na kapi. Paulo hapa ananena habari za mzaa halisi wa wale wana wawili wa Ibrahimu. Paulo mwenyewe anafurahi kujiweka mwenyewe katika uzazi wa mungwana. Sasa tunajua ya kwamba Ibrahimu alikuwa na wana wawili kwa wanawake wawili mbalimbali. Mungu alimpa ahadi kwa Sara, au kupita kwa Sara ya kwamba mwana atazaliwa, na kwa mwana huyu ulimwengu ungebarikiwa, mataifa yote yangebarikiwa kwa ajili ya huyu mwana. Na imeaminiwa kwa kawaida hasa miongoni mwa Wayahudi ya kwamba hii ilikuwa Isaka, mbali sivyo, huyu mwana aliyeahidiwa Ibrahimu ni Yesu, na ndiye wa mzao wa kifalme aliyeahidiwa Ibrahimu, bali Ibrahimu akiwa na wana wawili, mmoja kwa Agari aliyekuwa mjakazi wa mkewe, mjakazi wa Kimisri, mrembo, mwenye uso mzuri ambaye Ibrahimu alikuwa anamtoa Misri kwa ajili ya apate kuwa mjakazi wa mkewe. Naye Sara akifikiri ya kwamba Mungu hangaliweza kutimiza ahadi yake, alimwambia Ibrahimu amchukue Hagai mjakazi wa wake na amoe, ambapo kuoa wake wengi kulikuwa halali siku hizo na kumzalia mtoto, na hivyo ndivyo Mungu alivyokuwa amepanga ya kwamba yeye angepata mtoto kwa Agai tu bali tunaona ya kwamba hiyo haikuwa hivyo. Naam, tunafahamu pia ya kwamba Mungu hukamilika katika utatu. Hata Mungu hukamilika katika utatu, neema ni tano. Saba ni ukamilifu kama ulimwengu. Mungu amekamilika katika Baba, Mwana, Roho Mtakatifu. Huo ndio ukamilifu wa uungu, yote ni Mungu mmoja, katika dirisho tatu za sifa za afisi moja ama afisi tatu katika uungu mmoja. Naam, kuna utatu pia katika ukamilifu wa atua za neema wa kanisa Kuhesabiwa haki, kutakaswa, ubatizo wa roho Mtakatifu, huko ndiko kuzaliwa upya, jinsi tu uzazi wa kawaida unavyoonyeshwa, kwa mfano ambapo mwanamke anapomzaa mtoto kitu cha kwanza kutoka ni maji, damu na halafu uhai. Biblia ilisema katika Yohana eh, wa kwanza tano saba ama saba tano Naamini ndivyo iliyosema, wako watatu washuhudiao mbinguni, Baba, Neno ambalo ni Mwana, na Roho Mtakatifu, hawa watatu ni mmoja. Wako watatu washuhudiao duniani, neno, maji, damu na roho, maji, damu na Roho, na watatu hawa hupatana kwa habari moja. Sasa Baba, Mwana na Roho Mtakatifu ni mmoja. Huwezi kuwa na baba pasipokuwa na mwana, hauwezi kuwa na mwana pasipokuwa na, pasipo na Roho Mtakatifu, bali unaweza kuhesabiwa hata pasipo kutakaswa, unaweza kutakaswa pasipo kujazwa na Roho Mtakatifu. Tulithibitisha hilo katika kanuni za maumbile. Basi wengi wenu, huenda huenda mimi ni mgeni kwenu, mimi sina elimu nanyi, bila shaka najua, naelewa, bali mimi hufundishe katika mifano, jinsi ya kawaida yanavyoonyesha ya kiroho kwa mfano basi. Uh, tunaona ya kwamba wako watatu katika ukamilifu. Mungu hukamilishwa katika utatu, naam that... na hivyo ilikuwa ukamilifu katika uzao wa Ibrahimu, kulikuweko Ishmaeli, Isaka. Ishmaeli akitoka kwa mjakazi, Isaka akitoka kwa mungwana, na watu wawili kwa kujuana kimwili but... Jesus bali Kristo Yesu akitoka kwa bikira, hamna no, kujua na kimwili Here, hapa, huyo mzao mmoja mzaa mmoja, si wazao, bali mzao mmoja hawa wengine hawakuwa mzao wa Ibrahimu, kwa maana mzao wa Ibrahimu ulikuwa mzao wake kwa imani, ambao Mungu alikuwa akinena habari zake, si uzao wake wa kawaida. Kwa maana baada ya kifo cha Sara, Ibrahimu alioa mwanamke mwingine, naye akawa na wana saba pamoja na binti. Kwa hivyo hangalikuwa wazao wa Ibrahimu, ilikuwa mzao wa Ibrahimu mmoja na huyo alikuwa mzao wa imani ya Ibrahimu, ikielekeza kwa mzao wa kifalme ambaye angekuja kupitia kwa imani ya Ibrahimu, si maisha ya kawaida ya Ibrahimu, bali maisha ya kiroho ya Ibrahimu, aliyechukua kila lililokuwa kinyume cha neno la Mungu na kuwa kama kwamba sivyo, naye akamwamini Mungu, akaamini kwa kutarajia yasiyoweza kutarajiwa. Huyo ndiye mzao halisi, tunaenena habari zake hapa, tunaonyeshwa picha. Hata hivyo, ule uzao ulianza, uzao wa ahadi ulianza kwa kushuku kidogo, kushuku ile ahadi ya asili. Je, waona jinsi inavyoanza hafifu, kwa kutilia shaka ile ahadi ya asili? Mungu alimwahidi Ibrahimu kupata mtoto huyu kwa Sara, Bali sasa tazama ule uzao wa kwanza wa Ibrahimu kwa mjakazi ulikuja kwa ajili ya Sara kutilia shaka kwamba hili lingetendeka, kwa maana alikuwa mzee na amepita umri wa kuzaa. Sasa hivyo ndivyo kanisa linavyoanzia. Hivyo ndivyo linavyoanzia kila mara, unaanza chini kabisa, awanzii kule juu kabisa. Mtu anapojaribu kupanda gazi, akijaribu kufikia juu kabisa, kwanza atavunjika shingo. Unabudi kuanza mwanzo na kuendelea kupanda juu. Nasi hapa tunaona ule mwanzo wa ahadi ya Mungu ukidirishwa kwa kutilia shaka, kidogo kulitatiza mpango wa Mungu. Vivyo hivyo ndivyo dhambi ilivyoanza katika bustani ya Edeni. Hivyo ndivyo mauti yalipoanza kwa dhambi. Ilikuwa wakati neno moja la Mungu lilipoeleweka vibaya au kutiliwa shaka kuweza kushuka au kuweka mahali pasipopaa. Neno moja la Mungu ambalo ni Bwana hasema hivi, neno liwe hivyo. Na hapa hata Sara ambaye kwake ahadi, Sara akiwa mwanamke ambaye ni mfano wa kanisa alishuku mpango asili wa neno la Mungu lililoahidiwa, na kusema "Ewe hey Ibrahimu, mume wangu, mchukue huyu mjakazi mrembo ukaishi naye na, na ukawe mume kwake, naye Mungu atatoa huyu mzaa aliyeahidiwa kupitia kwake, nami nitamchukua huyo mtoto maana. Kutajali nukta moja tu kulibadilisha mpango ule wote. Kwa hivyo, hatu na budi kuchukua kila neno la Mungu kama Bwana asema hivi. Kila neno la Mungu ni kweli, ndiposa hapa uzao unaanza hapa katika ahadi iliyotiliwa shaka kidogo. Isaka akiwa mzao wa mungwana mwanamke aliyeahidiwa akazaa, kama Paulo anajaribu kueleza hapa katika Wagalatia, akazaa mbegu ya kawaida iliyoahidiwa naye anaendelea kusema hapa ya kwamba wa, wa, watoto wa mjakazi hawawezi kurithi pamoja na watoto wa mungwana, kwa sababu wao ni tabaka mbili mbalimbali. Na hiyo ni kweli, asiyeamini hawezi kurithi pamoja na anayeamini. Haiwezekani kamwe. Hapo ndipo shida ilipo leo. Hauwezi kumfanya kuku wa kidhehebu akaamini pamoja na kazi, hauwezi kamwe hapo ndipo shida ijapo. Huna budi kuamini kila neno la Mungu. Wewe tu ninyi siwaridi pamoja, wala hautaweza ha, kujiunga nalo, hauwezi. Huna budi kuwa tai au kuku, haingaliweza kurizwa moja you. na Ishmaili uzao huo wa mjakazi, kwa, kwa ajili ya kutulia sha Sara alishuku neno la Mungu ya kwamba Mungu angaliweza kulitimia. Tazama Ibrahimu, mnaona ninayojenga kwa ajili ya Jumapili asubuhi. Ibrahimu hakuishuku, ali Sara aliishuku, ilikuwa ndiye. Si Adamu aliyeshuku, ilikuwa ni Hawa aliyeshuku, ndiposa tutaona mengi juu ya hilo tutakapolichukua tena Jumapili asubuhi. Wala ya kiroho haiwezi yenye tabia ya asili iridi na ya kiroho. Wala wana wa Ishmaeli hawataridi pamoja na, na wana wa Isaka wa, wa wala wa kimwili kuridi pamoja na ya kiroho. Kanisa la kimwili, kanisa la kiroho. Kuna kanisa la kimwili ambalo hawa wanawake wanaonyesha kwa mfano, na kuna kanisa la kiroho pia. Kwa hivyo kanisa la kimwili na kanisa la kiroho hayawezi kulita pamoja, ni tofauti, ni nyakati mbili mbalimbali, watu wa tabaka mbili mbalimbali, chini ya gano mbili mbalimbali. Hiyo ndiyo sababu kunyakuliwa ni tofauti, na kutakuwa tu kwa ajili ya uzao wa kifalme wa Ibrahimu. Hakuwezi kuwa kwa ajili ya uzao wa asili na wa kimwili wa kanisa. Hapana budi utakuwa kwa uzao wa kifalme wa, wa neno la Mungu kupitia kwa Ibrahimu uzao wa kifalme hiyo, okay. Ndio sababu kunyakuliwa kutukia kutatukia kwanza, kwa maana kumbuka sisi tulio hai takaosalia hata hatawazuia wa, zuia, hata watangulia wa waliokwisha kulala mauti, kwa maana parapanda ya Mungu italia, nao waliokufa katika Kristo watafuka kwanza, kisha sisi tulio hai tuliosalia tutanyakuliwa pamoja nao katika mawingu, ili tumlaki Bwana hewani. Tazama, na pia imeandikwa, hao wafu waliosalia hawakuwa hai hata itimie ile miaka yao. Kwa hivyo hao si hawatabidi pamoja, hawatanyakuliwa pamoja. Bila shaka kuna kanisa la kawaida na kanisa la kiroho, kanisa la kimwili, kanisa la kiroho una unaona. Hapa hamna amna hukumu juu ya walio uzao wa kifaume wa kiroho, uzao uliochaguliwa tangu awali, kwa sababu wamechaguliwa uzima milele tangu awali. Wao wamekubali dhabihu ya Mungu iliyotolewa, na dhabihu hiyo ambayo ni Kristo neno And sasa basi hakuna hukumu ya adhabu sasa. Yohana Mtakatifu tano ishirini na nne mkitaka andiko hilo sasa basi, hakuna hukumu ya adhabu juu ya walio katika Kristo Yesu. Warumi the nane mmoja wasiynenda kufuata mambo ya mwili, mbali mambo ya Roho. Na Warumi tano ishirini na nne yeye alisikiaye neno langu, neno ilo hapa ni afamuye. Mlevi yoyote anaweza kusikia na kuondoka, aende mbali. Yeye alisikiaye neno langu anayepamu neno langu na kumwamini yeye aliyenipeleka yuna uzima wa milele, wala haingii ukumuni, mbali amepita kutoka mautini kuingia uzimani. Ndiyo Bwana, yeye ambaye hii siri kuu ya Mungu imejulikana kwake, anafahamu jinsi Mungu alikuwa katika Kristo akiupatanisha ulimwengu kwa nafsi yake, jinsi ambavyo yeye na Baba ni mmoja jinsi kila siri kuu za kutimilizwa kwake Mungu akijipeleka na kujileta mwenyewe akadhihirishwa katika nyakati za binadamu na katika uzao wa wanadamu na kuishi na binadamu kudhihirisha neno lake siku hizo kwenye mapambazuko ya jua mashariki, na kutenda jambo hilo hilo kama jua lilivyotua magharibi, kujidhihirisha mwenyewe katika kanisa neno lilodhihirishwa mwana itakuwa ku Iyea Iyea, yeye afamuye hiyo ni kuelewa, aliyefunuliwa yeye aliyenipeleka, yuna uzima wa milele, naye haingii hukumuni, bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani. Ule mzao wa kawaida ulikuwa tu mbebaji wa ule wa kiroho, mbegu kama umbua kishaji na kati tumepitia si hayo hapo mbeleni katika ujumbe mwingine, bali ningetaka kuyapitia kidogo tena ama kuyarudia tena kwa dakika moja. Basi hapa mna hatua tatu za mbegu zinazotuonyesha picha halisi hizo hatua tatu za mbegu ya kawaida adini. Kama vile mbegu hupandwa, inatoa umbuo jani ndogo linalochipuka kwake ki. Kisha kishada, alafu welewele sina nyinginia mle, alafu kapi ndi posa ile mbegu tena. Tazama hatua hizi za mfano mkamilivu, na jinsi ulivyotimilika kabisa mfano, maana Mungu ndiye mwanzilishi wa maumbile yote. Kwa hivyo maumbile hayawezi kushindwa, kama tu vile Mungu hawezi kushindwa, kwa sababu ndiye aliyeweka kitu hicho katika hali yake tu, atupate kutazama na kuona. Tazama, Hagai alikuwa umbua, ambaye alikuwa chanzo cha kuchipuka kwa ile mbegu. Sasa hakufanana hata kidogo na ile mbegu, ulikuwa umbua kwa maana alikuwa mjakazi, hakuwa katika ile hadi kamwe, hana uhusiano wowote na neno pagazi tu wa ile mbegu. Mwangalie Sara, kila kishada kilichokuwa na mbelewele, taifa hilo la Kiyahudi lilitoka kwake, kutoka kutoka kwa, kwa Sara akaja Isaka, kupitia Isaka akaja Yakobo, Yakobo akawazaa wale wazee, na kupitia kwa wale wazee likainuka taifa. Bikira Mariam, imani akazaa mzao neno wa kiroho wa kweli aliyefanyika mwili. Um, wanawake watatu, wanawake watatu walioibeba hiyo mbegu. Mmoja wao kusema kweli alikuwa mzinzi, chini ya kuwa wanawake wengi vile, alikuwa muungwani na watatu, haikuwa kujuana kimwili kama, bali kwa imani aliamini neno la Mungu ag Sara, watu wawili, Sara na Hagai ilikuwa kujuana kimwili, bali Mariamu alikuwa bikira kwa uwezo wa neno lililoahidiwa la Mungu. Hiyo right. Ni kweli ule umbua Hagai, wake wawili wakashuku ile hahadi, bali tazama kile hiyo ilisababisha kati. Hagai mke wa pili wa Ibrahimu alikuwa tu, bila shaka alikuwa mke suria, bali akamzaa. Lakini mtu wa aina gani? Ile alisema alikuwa mtu mkali sana, aliishi kwa upinde wake na amna mtu angalimshinda. Alikuwa mtu asiyetiishwa, mkali, asiyeweza kuongoka, asiyefanywa upya, angetiishwa. Alikuwa mkali sana kwa sababu alikuwa kinyume cha neno la Mungu. Chochote kilicho kinyume, mhubiri yeyote, mshirika yeyote, kanisa lolote, ambalo ni kinyume cha neno la Mungu litazaa kundi jeuri na zinivu la Hollywood ya kidunia lisiloweza kudumu kwa neno lisilochanganywa, kwa sababu hata halijahesabiwa katika ile ahadi. ata Sara yule mke wa kweli wa ahadi, akiwa kishani, akazaa mtu mpole mahali pake, akazaa taifa lililoahidiwa ambalo limtumikia Mungu. Bali Mariamu, bila kujuana kimwili kamwe, bali aliamini neno lililoahidiwa, alipokuwa bikira asiyemjua mwanamume Naye malaika wa Bwana na akataa, naye akasema, salamu Mariamu, amebarikiwa wewe katika wanawake, kwa maana Mungu yu pamoja nawe. Akasema eki mambo haya, yeye akasema, malaika akasema, Roho Mtakatifu ka atakujilia juu yako, aikuwa imetendeka katika nyakati zote, bali Mariamu alimwamini Mungu, naye akasema, tazama hair, mimi ni mjakazi wa Bwana yeye ataamini ne, atampataje? Alijua ya kwamba aga alimpata mwana kwa tamaa ya kujuana kimwili na Ibrahimu, naye Sara alimpata mwana kwa tamaa ya kujuana kimwili na Ibrahimu. Watoto wa ahadi, mjakazi na mungwana. Hapa anaulizwa kuamini, lilitolea kwa imani aliyokuwa nayo Ibrahimu, ambaye aliamini mambo yasiyowezekana. Rais wa Mungu alisema ilikuwa hivyo yeye akamwamini Mungu, hakuonea mashaka. Alisema, tazama, mimi ni mjakazi wa Bwana. Haijalishi nitalaumiwa vipi na ulimwengu, na iwe pangu kama ulimwengu. Hapo akazaliwa jule mzaa halisi Sara. Hanga alifanya hivyo kwa sababu ilikuwa kujuana kimwili nam wala Sara hanga liweza kwa maana ilikuwa kujuana kimwili, wala kanisa haliwezi chini ya ufuasi wa ki ina chukuru imani saa kabisa ya neno la Mungu kufanya hadi wakari. Ufuasi wa kidhehebu hautazaa kama kanisa iliyozaliwa mara ya pili hauwezi, utazaa kitu kingine cha kuigiza, utazaa kitu utazaa kitu fulani ambacho kinaliigiza kitu kinachojaribu kuwa kama lenyewe hali kirisa alizi la Mungu liliozaliwa mara ya pili, kuamini neno la lake dhidi ya chochote kile, kwa sababu halijagoshiwa. Mambo haya huja kwa ahadi ya Mariamu aliyekuwa wa kweli, alisema kwa bila kujuana kimwini, kasema A iwe kwangu kama ulivyosema, tazama, mimi ni mjakazi wako. Nayakaza alizaa nini? Si mtu mkali sana, si taifa, bali alizaa neno Mungu mwenyewe aliyedirizwa katika mwili. Amin. Yule mzawa Mungu aliyedhihirisha kila ahadi ambayo Mungu alifanya katika Biblia. Bila yeye hamna mtu awezaye kuishi bila yeye. Alikuwa ile mbegu ya kweli, alikuwa tayari amepita lile, alikuwa kapi lilozaa ile punje. Sasa wale wengine wawili walikuwa wahebaji wa wai kama tu uzao wa kawaida. Mariamu, aweza kumbuka, nilisema wale wengine wawili. Sasa Mariamu, usimfanye yeye Mungu jinsi watu wengine hujaribu kumfanya Hakuwa Mungu. No, la bwana, alikuwa tu mchukuzi wa ile mbegu kama wengine wao walivyokuwa, bali kama vile imani katika words, neno inaleta zaidi sura halisi like kama that vile mahindi yanavyoiva ama ngano, umbua uchipuka jipo mbelewele, kisha hutokea kapi, bali wakati unafikiri hilo kapi, usipokuwa mwangalivu, linaonekana kama ngano halisi like hasa bali inavyofunguliwa ngano hizi imo ndani yake ni chukuzi tu. Kwa hivyo unaona, Mariamu si kwa kujiona kimwili, bali kwa imani, kitu kama hicho hasa. Mariamu hakuwa yule mzao. Mariamu alikuwa mchukuzi wa yule mzao. Yeye alikuwa ndiye mzao wa imani, kwa sababu neno la Mungu iliyotolewa kwa Ibrahimu kwa imani, na ni imani tu ambayo inaweza kuleta yale Mungu aliyosema angetimiza imani katika neno lake. Tazama jusu Maria alikuwa kama uh, ile halisi mbali kama kapi. Kapi uikumbatia hii mbegu kwake yenyewe na kuikinga na kuilea hasa itakapojitegemea ikaive. Hivyo wakati wa tatu wa kanisa la Kipentekosti uliiva huku umeshikilia mbegu hii hata utakapofika wakati wa kufunguliwa kwa lile kapi. Mariamu akiwa mama ya Kristo mtambo tu wa kuatamia mayai. Yeye hakuwa damu ya Mariamu, hakuwa damu ya Kiyahudi, hakuwa damu ya ha mataifa. Yeye alikuwa damu ya maungu. Mungu aliumba hii damu, haingekuwa kujuana kimwili. Yeye hakuwa Myahudi wala mtaifa. Mtoto mchanga hana hata tone moja la damu ya mamaye. Damu hutoka kwa baba. Tunajua zile chembechembe za damu kuwa katika mwanamume kama vile kuku hawezi kutaga yai, kuku anaweza mbali iwapo hakuwa pamoja na kuku wa kiume, jimbi hayataanguliwa halianguliki, itapokuwa nafanana kabisa na yaye la kuanguliwa, maumbile yake yote yamefanana nalo, bali halina uhai ndani yake. Hivyo ndivyo ilivyo na watu wanaomkiri Kristo, wengi wao huonekana kama Wakristo, hujaribu kutenda kama Wakristo, bali huna budi kuwa na Kristo ndani yako, ambayo ni neno iliyodhihirishwa. Kama sivyo, hautakomaa kama kama Mkristo halisi anayeamini Bibilia, itakuwa daima kitu fulani cha kidhehebu. Haliwezi kuishi maana hamna uhai kwake, kuishi yay. Haliwezi kuanguliwa, inaozea kiotani iwapo halija kuwa pamoja na, na ndege wa kiume. Kama tu wafuasi wa kanisa, unaweza ukawalea na kuwaita ukawafanya mashemasi na chochote kile, hali hawa utakuwa na kiota kilichojaa mayai yaliyooza, isipokuwa yameungana na mbegu ya kiume mchukuaji. Lile kapi liliilea, hiyo ni kweli. Ndipo hiyo hivyo ni kusema mbegu yenyewe haina budi kuliacha lile kapi, au kapi shati liachilie ile mbegu, kusudi hiyo mbegu ipate kuwa kwenye jua ili ikaivishwe. E, tunaona yote see. Katika mifano, tazama hapa jinsi ilivyo karibu kanisa la siku za mwisho linafanana na mbegu yenyewe. Tazama jinsi hili dhehebu la Pentekoste lililoinuka katika siku za mwisho, na tutaifufanua baada ya kitambo kidogo. Mwaona jinsi wanavyokaribia sana kufanana na ile mbele, kapi linapotokea kwenye punje ya ngano ama jani la ngano, baada ya mbelewele kuingia mle katika sehemu ya pili ya kuleta sehemu ya tatu ambayo ni, eh, ni kapi. And na now, jinsi iwapo wewe real, uchunguzi kwa makini sana au utaweza kama kujua kwamba hiyo si brand punje halisi ya ngano mle ndani. Hiyo punje ndogo inapochukuka huonekana like kama punje ali hebuke chini, ukaifungue na utaona kwamba hamna punje kam, ni kapi tu mchukuzi wa punje na mpunje kumbuka, hutoka kwa hilo hamna are... nyingine tena. Baada ya hilo ha, kumbuka amna mzao zaidi ulioahidiwa kwa mwanamke yeyote popote baada ya Mariam, na mna madhefu yaliyohajiwa baada ya Pentecost. Ni bibi harusi anayenyakuliwa anayotoka humo, ile mbegu neno lililodirishwa tena. Tazama uone inavyofanana. Mathayo, alisema Mathayo ya Mtakatifu ishirini na nne ishirini na nne ilisema kwamba hizo roho mbili katika siku za mwisho, roho ya kanisa ya watu wa kanisa na roho ya watu wa bibi arusi zitafanana sana, hata ingewapoteza kama yamkini, walio wateule. Hivyo ndivyo wa jinsi zinavyofanana. Tazama jinsi ilivyokuja kupitia kwenye umbuo. Sasa tazama, tutaonyesha jambo hapa kwa mfano katika ule wakati wa kabisa akizaa yule bibi harusi, ilikuwa roho jule yule. Luther alisimama tu juu ya punje moja ya mbegu hiyo, ilikuwa kule kuhesabiwa haki kwa imani. Alikuwa mfano halisi wa adai. Tazama, Wesley alikuwa mfano wa Sarah Filadelfia, ule wakati wa upendo uliochipuza kishada ambacho katika wakati wa Wesley, kulikuwa kulikuwekwa wamishonari wengi kuliko wakati mwingine wowote tumekuwa nao. Ule wakati mashuhuri sana wa wamishonari wa siku za John Wesley, bali Pentekost ilimwakilisha Mariamu, Mariamu ile sehemu yake ya mwisho. Sasa yeye hakuwa seen. ule mzao walakini ule uhai wa yule mzao ulikuwa ndani yake, bale haukuwa umekomaa bado. Najisikia, jisikia wa kidini sana, haukuwa umekomaa bado, ulikuwako, bali haukuwa umekomaa. Hivyo ilivyokuwa kwa wakati wetu wa Pentecost tunamoishi, hana budi kutokea neno ambalo bila tudhehebu nje ya milki ya hilo dhehebu na kitu kisichoweza kufanyika dhehebu. yeah, Yeah, yule wao wote ulioma mle ambao hauna budi kujizaa wenyewe uh, katika bibi harusi hapawezi kuwepo nyakati zingine za kanisa. Baada ya huu, tuko katika wakati wa mwisho, ndugu na dada. Kwa hapa tumefika, Bwana ashukuriwe. Ami naam, tunaona mambo ani ya kweli, awezavyo kuwa ipoza tunaona anapokuwa kishada or, au Wesley akiwa kishada kishadapendekei ikiwa kapi ambayo ndiyo hatua inayofuata kwa kutokea kwa punje. Bali ndugu dada, umbua, umbua sio punje wala kishada sio mbegu wala kapi si mbegu ichapokuwa kila mara inapoiva inafanana zaidi na zaidi na punje. Umbua haufanani na punje basi nini kinachochipuka? well, kishada kifundo kidogo, inaonekana you know, like inafanana sana sana na punji kuliko, kuliko uh, jani linavyofanana nayo. Nini kinachofuata? kati nashikilia ile punji linalea punji. Satazama tena now, kwenye ile ahadi Mungu aliyomfanyia Ibrahimu now, ya uzao wako, akinena kiroho, yeyote wetu wanajua hayo ilikuwa kinena kuhusu Kristo, si Isaka, kupitia mzao wake wa imani azama first... wa kwanza walikuwa kwa mjakazi, hakupanana hata kidogo na ile hadi. Mungu si lazima hagairi neno lake kwa ajili ya mtu yeyote. Mungu alisema itakavyokuja na hivyo ndivyo itakavyokuja, bali Sara akiwa mwakilishi wa kanisa mfano wa kanisa, ali- alishambua hapo kwamba ya kwamba yeye alisema, vema, naamini ni tukio la ajabu sana hata siwezi kuliamini. Kwa hivyo wewe nenda Amchukua hagai ukamfanye mkeo. Unaona hapo, waumbua haufanani na ile hadithi kama aliala alipojitokeza. Naam, hiyo ilionekana nzuri sana, ilifanana sana na ile hadithi hapa, bali haikuwa ile hadithi halisi, kwa sababu Israeli, katika Isaka, ilishindwa na kumkana yule mzaa halisi alipokuja. Haleluya. Msihangaike, musimibia hilo <laughs> halitawadhuru <laughs> akamhana yule mzao akamsulubisha na kumtundika akam msalabani jinsi Paulo alivyosema hapa. Je, si si mzao wa mungwana hama mjakazi uli mudi mzao wa mungwana, jinsi uzao debo unavyoudi ile punje halii haina budi kuwa hivyo daima. Hawatarudi pamoja, hawatachangamana hawa, bila shaka ni hadi mbili mbalimbali, nyakati mbili mbalimbali, tabaka mbili za watu mbalimbali mbali kabisa. Mmoja ni bibi harusi na mwingine kanisa, wanaitilafiana kabisa. Walakini wao si ule uzao ulioahidiwa kuja, wala hata sana wala wala hagai wala sara hakuwa huyo, au wala mariamu hakuwa huyo mzao, yeye hakuwa yule mzao, yeye alikuwa mchukuzi wa huyo mzao, bali aliulea akauzaa, kwa tumbo lake la uzazi, jinsi tu nalo kapi lilivyozaa kwa tumbo lake la uzazi ile mbegu halisi. Bali kapi silo mbegu, hilo ni ikaribu zaidi na mbegu, inaikumbatia mbegu. Kule nyuma kwenye umbua, uayi unatawanywa kote umbuani na napofikia kwenye mbelewele unakusanywa karibu pamoja, lakini inapofikia kapi iko mle ndani kama mbegu na ina- inaumbika kama mbegu kabisa. Yesu, Yesu alitwambia itakavyokuwa katika siku za mwisho, tafanana sana hata ingewapoteza walio wateule kama yamkini. Posa mbegu huondoka humo, nayo kapi wao unaondoka kwenye kapi um, nayo kapi ni chukuli, na hivyo ndivyo madhehebu yetu yamekuwa ni wapagazi Lutha, Wesley, Pentekoste na sasa ndio wakati wa kutokea kwa mbegu. Tazama, tazama tu, yeye hakuwa yule mzao Mariamu, hakuwa hivi. Kapi tu kishada, na umbua wapagazi wa sehemu ya neno, si neno lote. Ludha ana kuhesabiwa haki, weza ya kuwa na kutakaswa, Pentekoste wanakule kurudishwa kwa zile karama, bali nena ilipokuja sasa, wanaweza kuleta hilo ya kwamba kuhesabiwa haki kuta atasani zima la mungu katika utimilivu wake miongoni amaana ni ye yule jana leo na hata milele tazama ndani ya tumbo la uzazi la mariamu tulikuwemo yule mzaa ali yule mzaa alipozaliwa alisema mimi niyekuja kufanya mapenzi yake aliyenipeleka mimi na baba yangu kama kazi za baba yangu Usiniamini mzao was... yule ndiye huyo nani? Miongoni mwenu anihukumiaye kutokuamini? Yale Biblia iliyoahidi ningetenda tayari imetenda. Mungu amethibitisha hayo kupitia kwangu, akasema ni nani, so angeniambia sasa. Mzao bali ile mzao katika Mariamu, lile kapi ilikuwa karibu, hakuwa hiyo mbali, sivyo? Alikuwa angali katika tumbo la uzazi tazama na katika wakati wa Pentecost, kupitia kwa wakati wa Wesley, imekuwa jambo lile lile hata wakati huu wa Pentecost. Azatazama, bali katika kule kufunguliwa kwa ule muhuri wa saba, Ufunuo kumi, ilo lote lizizaliwa katika kudirishwa na kudhibitishwa na roho wa Mungu. Ilikuwa nguvu zote kama ilivyokuwa yeye alipokuwa hapa duniani, hakidhihirishwa vile vile, akitenda mambo yale yale aliyotenda alipokuwa hapa duniani. Amina. Waebrania <tipa> kumi na tatu nane ilisema, Yesu Kristo ni yeye yule jana leo na hata milele. Katika Luka kumi na saba thelathini Yesu alisema, katika siku za mwisho, kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma, mwana wa Adamu atakapokuwa akijifunua mwenyewe tena, itakuwa jambo lile. Ulimwengu hmo katika hali ya Sodoma na kanisa limepinda Sodoma pamoja nao, kama Lutu na mkewe kama nisemavyo kuna kanisa iliyoteuliwa mahali fulani ulimwenguni, iliyotokana na kujiweka mbali na mamlaka, na madirisha ya Mungu yamelivutia hao. Kama katika siku za mwisho, kabi limetoa uwezo wake kwa ile mbegu, likaondoka. Ilikuwa kabi nzuri, bali limemaliza kazi yake. Naona ni bibi harusi mneno, wa bana harusi mneno ile mbegu wa asili ya Ibrahimu Isaka na Yakobo, right is so, na au mbegu asili hasa ya Ishmaeli, mbegu asili ya Isaka na kadhalika, ilipazwa kuingia adini kusudi ikazae, hii nyingine ikamlete Yesu, na vivyo hivyo hawa wengine wote. Hizi mbegu hazina budi kukauka, na maanisha hizo kapi hazina budi kukauka, na mbelewele hazina budi kukauka na kila kitu kipe kusudi ile mbegu ipate kujizaa yenyewe. Hivyo ndivyo imekuwa kila wakati, abebu yamekuwa wapagazi wa sehemu yake sehemu yake. Ni neno kwa sababu imepichwa, wale warekebishaji wenye hekima, ama ku imetiwa muhuri kwao, hata wakati wa tai utakapowadia. Ile alisema hivyo Naam Bwana, bila shaka tumeidiwa hayo katika malakiine. Naam, ndivyo yeye ameyaficha wenye hekima na akili, na ndivyo. Kwanza tumekwisha kumaliza kitabu cha Ufunuo, tunaona kwa ya kwamba kila wajumbe hao wote watatu au wale wanyama waliojitokeza kila mmoja wao alikuwa sawasawa la mwaja, na ludha kabisa, kila mmoja alichukuana na mwingine kabisa ambao ni ndama na wanyama mbalimbali wa Biblia, ikaingia kwa kuhesabiwa haki, kutakaswa, hata wa Pentekoste, bali wao walikuwa tai. Hiyo ni kweli, na kupitia kwa wakati huo Mungu akamwinua. Kwa hivyo haina budi kupitia wakati huo kusudiwe kweli. Naam bwana, ahadi ya tai inatimizwa ya malaki wa Mariamu ali alipitia kwa Mariamu kama ule uhai unapopitia kwa k wengi wenu, ndugu dada wazuri wa Katoliki usikua leo, huenda mkafikiri ya kwamba Mariamu alikuwa mama ya Mungu jinsi msemavyo. Angekuwaji mama wa Mungu naye Mungu hana mwanzo wala mwisho? <laughs> Basi nani aliyekuwa baba yake mungu iwapo yeye alikuwa ndiye mamaye, huh? Mungu alikuwa muumba wa Mariamu, naye Mariamu hakuwa muumba wa Mungu. Yeye alijumba mwenyewe katika tumbo la uzazi la Mariamu, si umbaji wa mwanamke mwenyewe, ilikuwa Mungu alijiumba mwenyewe. Yeye hakuwa wa Mariamu, bali Mariamu alikuwa wake na Biblia inatufundisha kwamba vitu vyote viliumbwa um, na hamna kitu kilichoumbwa ila kile kilichoumbwa naye na hivyo, ingaliwezekanaje angalikuwaje na mama huku yeye akiwa Mungu mwenyewe? Hata tutaona hapa ufunuo wa kweli, kwa mfano wa kweli, kuna wachukuzi watatu wanawake. Hata ilipokomaa ikawa Yesu jinsi Ishmaeli angaliweza, kwa sababu bila shaka alizaliwa jinsi tungefikiria siku hizi nje ya ndoo, kwa maana alikuwa mwana wa mjakazi. Dipo akafanana kidogo zaidi naye kama Yesu ambaye alitoka kwa Isaka, bali sio bado, kwa sababu alizaliwa kwa kujuana kimwili kati ya Sara na Ibrahimu. Dipo basi akaja Mariamu kwa uzazi wa kibikira akamzaa Yesu Kristo, na Mungu neno lilofanyika mwili Tazama, kulikuweko wanawake watatu, sio hawa wanawake watatu walioonyeshwa hapa, kwa mfano makanisa. Wanawake daima huwakilisha makanisa, maana yake nyakati tatu za kidhehebu wachukuzi, ambazo pia hazina budi kufa na kukauka kama tukapi na kadhalika, kufanya kutoa nafasi kwa ile mbegu ego haiwezi haiwezi iva, kuiva hata hata kapi umbua majani vyote vimekauka, hivyo ni kweli, ukchonza kila chembe ya wai kutoka kwao, ami yote ilichokuwa ni hayo na kuongeza avingeweza kulifanya. Sasa ni wakati wa mbegu au wakati wa bibi ya harusi. Makapi yamekufa, yale makapi tayari yamekwisha kukauka. Ni wakati wa neno bikira lisiloguzwa ni bikira. Kumbuka wakati wa neno kibikira. Ukiliweka mikononi mwa madhehebu, bila shaka alitakuwa bikira litakuwa limeguzwaguzwa na watu. Utakapolitikia alikanisha la Mungu halijaguzwa madhehebu. Haleluya, ni neno la Mungu ililozaliwa kibikira, lilo dirishwa Yesu Kristo yeye jule jana leo na hata milele. Haleluya! Ni ajabu jinsi gani naipenda. Oh, naliambii nali uh, a kamba ni kweli, halita guza hapata kuweko kuguzwaguzwa na watu wa kidhehebu katika kuzaliwa kibikira kwa bibi arusi. Hasha, Bwana amliwa na Mungu kutala kama kitu, mtaguza vitu vyao vichafu, wamekuwa miewe Ninanikumbusha, nilikuwa nikija kutoka hivi majuzi kuja tusoni kwa ajili ya mikutano Roma, Mungu akinitazamisha kitu fulani. mimi na mke wangu nilipokuwa tukizungumza, watoto wamelala upande wa nyuma wa matoka, usiku unaingia, akanitazamisha kengewa, nami nikamwangalia huyo kengewa kidogo na kumchunguza, yeye ni mfano mkamilifu kabisa wa kanisa siku hizi. Sasa kengewa, kama tujwavo sote, amepoteza hali yake halisi ya uumbaji asili. Hiyo ni kweli kabisa. Zamani za gale alifanana na tayi mbiguu ya mkubwa. Kengewa alikuwa hivi hali, sasa haruki mbinguni kuwinda maana yake ya kimbinguni mbali, amekuwa mdhaifu, haruki tena mbinguni, ruka adhini kama mwewe uketi juu ya miti ya msitu, urukaruka akitafuta sungura waliokufa. Engewa hakuumba kufanya hivyo, la, aliumba akafanane na tai. Sasa hiyo ni kama tu, kanisa lilifanywa likafanane na tai, linapaswa kuchukua mahali pake mbinguni mbali. Badala ya kufanya hivyo, limekuwa dhaifu, alipuruki hata kushikajulikana tena mawinguni la Bwana linategemea njia zake za kizaza za mwijizo za elimu na biolojia ya dhehebu lililoundwa na mwanadamu, wakitafuta yeah, mizoga yeah, ya sungura waliooza ambao walikuwa wameshikwa na kitu kingine kurukaruka ya dini hiyo right. ni kwen. kengewa naona hivyo ndivyo inavyoonyesha. Tai hajabadilika hata kidogo, yeye hudumu tai. Yeye haruki angani. Kengewa hafanyi hivyo tena, kuwinda maana yake ile juu, bali utegemea mizoga anayopata. Kengewa hawezi mti wa ua, huruka chini mbali. Mtazame maskini kengewa leo, tembea barabarani, utaona waya za simu zimejaa kengewa, wakitumaini kupata kitu, kitu kilichouawa, kitu kilichooza. Anakuwa kana hana mabawa ya kutosha kuruka juu, yeye ni mda sinda, atakuwa adini, hawezi kuruka kwa sababu amekuwa mdhaifu hatumii tena nguvu zake alizopewa na Mungu. Thibitisho lake maalumu lilikuwa aruke angani na kutazama chini. Bali sasa yeye hushuka chini na hawezi hata kutazama juu. Amu yake imo kwenye chungura wafu kutafuta anachoweza kupata barabarani, cheche komba, ama chochote kile. Mtu fulani amekanyaga kwa matokaa sitai yes, mbali ni kitu kamatai. Jinsi kanisa linavyotegemea elimu na kadhalika, kwa ajili ya chakula chake mlomvu uliokufa miaka mingi iliyopita kupitia kwa Luther na Wesley na Pentekoste, na umeendelea nikutazama nyuma kwa kanuni za imani zilizobuniwa na mwanadamu, badala ya kuka juu katika mbingu za neno ambamo yote yanawezekana kwa waaminio amechukua tabia za nderi, vitu vilivyokufa vilivyoachiwa mwewe, ulimwengu. Kuna mambo kama haya yaliachiwa ulimwengu, si kanisa. Yeye amekuwa so so dhaifu he sana, He's hata yeye si chap chap tena, hawezi kuruka hata mbinguni sizo laini, ambamo lolote linawezekana kwa haa waamini. Aliketi aliketikitako na kusema vema, daktari fulani wa fulani alisema fulani, ebu langu aliamini hivyo. Oh, jamani, ewe kengewa uliopotoka unayeogopa kujifalia ahadi za Mungu, unasema well, e of... siku za miujiza zimekwisha. Wewe mdaifu unaogopa kutua bawa zako na kuruka kule ngambo. Na je umekuwa mdaifu sana hata kwa mkutano wa maombi umefikia, ambapo hata unaogopa kumaliza zaidi ya dakika kumi aza bahuni narukaruka kama mwewe ukila mizoga adili nam bwana, yeye ni mdaifu sana kuruka kwenye zile ng'ambo zisizo laini tena, anarukaruka kama mwewe, anakula chakula cha mwewe. Hivi ndivyo ilivyo nam, hata ameanza kufanana na mwewe, utenda kama mwewe. Nasi kengewa tena anafanana zaidi na mwewe kuliko kengewa. Kengewa anapanzwa kuruka juu Sikuketi kwenye miti ya simu na kungojia sungura aliyekufa, na ndipo ashuke chini pale na kurukaruka juu chini barabarani kama mwewe. Naona hivyo ndivyo tu kanisa lilivyo leo. Ya nini kuruka kule juu, kupuruka puruka kule huku? Naweza kupata sungura humu, lakini wamekufa, wameaza, wameambukizwa. Wakati mmoja alikuwa wazuri nilizowea kusema injini imeingiliwa na mabuu. Kuna mabuu wengi sana katika ujuzi wetu. Siku hizi dini zetu zinategemea yale mtu fulani alivyosema, alivyosema mtu fulani, na hiyo ahadi ni kwa ajili ya wakati mwingine. Mtu fulani alinijia si muda mrefu uliopita, mhubiri mbatisti hapo nyumbani, eh, mwangu na kusema unajua, kasema ningetaka kukusahihisha eh, jambo fulani nikasema, lipi? <tutu> Kasema, unajaribu kufundisha fundisho, fundisho <tutu> la kimitume humu katika zamani hii. Kasema zile nyakati za kimitume zilikoma. Nikasema, lini? nitakuambia zilipoanzia, nawe uniambie zilipokomea. Kasema, je, unaamini neno? Kasema, naam. Ikasema, bema, basi, kwenye ile siku ya Pentekoste unaamini hapo ndipo zile nyakati za kimitume zilipoanzia. Akasema naam. Akasema basi, yule mnenaji Mtume Petro alisema maneno haya. Nakumbuka Yesu alisema mtu yeyote akiondoa neno lolote kutoka kwa hiki au kuongeza kwake, sehemu yake itaondolewa katika kitabu cha uzima, huyo ni mhubiri au mtu yeyote aliyeandikwa kwenye kile kitabu. Akasema Petro alisema tubuni, kila mmoja wenu mkabatizwa katika jina lake Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi, utapokea, mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu si maana mpya itukaa mbinguni tena. Hawalitaki, hawezi hawezi kuwa na ibada ya maombi kwanza, hata <tipenimia> watu tai, watu hafifu, iyo chapuchapu hurukaruka ya huku na huku na kule, hivyo madhehebu yetu ambao leo hutegemea elimu biologia iliyobuniwa na wanadamu kueleza mambo haya yote, na kubali hayo ange chukua neno lililosema Yesu Kristo ni yeye yule jan leonadabe, hatachukua Malaki ine na hatachukua hadi hizi zingine zote zinazohusu siku hii na kusema jinsi wakati huu wa kanisa, jinsi nabii alivyosema itakuwa nuru wakati wa jioni. Hawachukui hai, wanataka kusaruhia yale bebu la kipentekosti lililoua miaka mia moja iliyopita kwa kila maana iliyooza. Naam, haifai kitu. Tazama, kanisa ni la kimwili sana, linajilisha nyama zilizooza za kidunia, vitu vya ulimwengu vilivyokufa, jinsi tu mwewe hafanyavyo. Siasa za kanisa, hawamachi wa mtakatifu alitumia kanisa mtu, inawabidi kwanza wafanye siasa, waone kama dhehebu hilo litampokea ama sivi. Hiyo ni kweli, wao wanapenda walimwengu, wanavalia kama walimwengu, wanafanana na walimwengu, wanatenda kama walimwengu, wao ni mwewe si huru kamwe kuingia kanisani tena, no, hamna tena ibada za maombi, hamna tena kuungana na Mungu sana apate kulitimiza neno lake, hamna tena kuamini kwa ya kwamba neno ni lile lile jana, leo na hata milele. Wameshuka kimwewe chini, wakaunda bebu kuandika majina yao kwenye kitabu, wakawa vivu na wadhaifu, na wanaketi pale wakishimbuliana wa juu ya mizoga fulani iliyooza mposo wanadhaniwa kuwa angalau uh, kengeo ambaye ni ndugu anayefanana na yule tai. Nabii alileta neno la kweli na kulidhihirisha. Wow, tegemea biolojia iliyooza nusu iliyobuniwa na binadamu anaipata kutoka wapi? Katika kikaratasi cha taratibu za so shule ya Jumapili iliyobuniwa na mwanadamu, aliyeulizwa na mwanachuo fulani kule kwenye seminari, anayemwambia siku <tipu> za miujiza zimekwisha, hamna kitu kama ubatizo wa Roho Mtakatifu akaahidi vitu vingine katika siku za wengineo, bali sasa ameahidi orodha kamilifu ya chakula, zile sehemu chak, saba za orodha ya vyakula, kwa maana mihuri zote saba zimefunguliwa na kila kitu kitayari kwa ajili ya neno la Mungu kwa wale ambao wanaweza kulipokea. Jengewa wanarukaruka kama mwewe. Jamani, waza hayo, jinsi ulivyo wa hatari nini jinsi wakati huu ulivyo, kama tu vile kengewa amepoteza thibitisho lake kama kengewa kwa muda mrefu. Video kanisa nao imepoteza kwa muda mrefu thibitisho lake kama ndege, ndugu mdogo wa tai, manabii wa Mungu zamani ilikuwa chukuzi la neno la kweli, kuhesabiwa haki, ndivyo likawa chukuzi la kutakaswa hivyo, likawa chukuzi la ubatizo wa Roho Mtakatifu, kurudishwa kwa zile karama. Hali inapoendelea na kuzidi kurudi nyuma, likijaribu kula vitu fulani, maana ya siku zingine imeoza haifai kitu hai aliziwa siku hizi, anajua hiyo ilikuwa kweli mbali. Tuna hayo na mengine zaidi, hata Yesu Kristo ameviulishwa katika utimilivu wa uweza wake, kama alivyoahidi, ingekuwa katika siku hizi za mwisho. Sasa limekuwa kapi lililokauka, limekwisha. Roho wa Mungu amepitia na kuondoka kwake, ni kweli, na halita halita uh, ridhi pamoja na mbegu neno ililodhibitishwa halitaridi kabisa, halitanyakuliwa litakuwa mfuasi wa kanisa, labda lifufuke katika ufufuo wa pili likahukumiwe kulingana na yale ililosikia. Iwapo uko hapa usiku wa leo kama tu mfuasi wa kanisa, hukumu yako itakuwa zote, tutakaposimama pale na kushuhudia ya kwamba ulisikia ukweli. Unaona, haruki tena angani, kuingilia yasiyojulikana, hata kwenye ya kibinguni, ambapo uweza na vimo katika ahadi za neno la milele la Mungu, limefanya mambo yote kuwezekana kwa hao waamini. Halitaamini hayo, linasema litarudi nyuma kwenye waya za simu na kusema, debu langu linasema ya kwamba sungura wametosha ingawa wana mabu ni wazuri, haidhuru, mnaona linategemea. Hayo Pentekoste sasa ni kama wale dada zao mwewe wa kidhehebu wanaoketi sana sasa kwenye viti eh, vikubwa vya mabaraza ya wasio haki bila shaka wakisikiza kiongozi wao mwenye siasa za kilimwengu akiwalisha kwa chakula cha mwewe cha sungura waliokufa, jambo lililopita miaka hamsini iliyopita. Hiyo ndiyo hali ya kanisa la uh, Pentekoste. Jamaa kama vile Sara alivyojaribu kutimiza ile hadi ya mambo ya kibinguni kwa kwa kujichagulia mwenyewe Hagai. Hivyo hivyo kanisa linajaribu kuleta ufufuo. Wainjilisti wetu mashuhuri kote nchini siku hizi ufufuo katika wakati wetu, ufufuo katika wakati wetu, wetu. Ni nyote wa Methodisi, wa Batisti, Pentekoste nyote, nganeni, mwawezaje kupata ufufuo wa maana mpya wa mzee mwewe wa kale aliyekupa mawezaji kupata ufufuo wakati wetu? Ufufuo ungekuwa mdogo sana, hawangalijua kamwe ukitendeka. Wakatakati walisema nam jambo kuu linatendeka, linatendeka na hawajui hiyo ni kweli mwana. Naam Bwana, kwa kuwa popote alipomzoga ndipo atakapokusanyika. Ta hivyo ndivyo alivyosema. Je, mzoga neno ni nini? Mneno yeye ni neno mzoga. Kristo Kristu ndani yako yeye, jule jana, leo na hata milele, jinsi ilivyo kweli. Sara akijaribu kufanya ahadi yote itimizwe. Mnaona katika kanisa kuu kama la siku hizi, ufufua mkuu wakati wetu wa kwa jinsi gani wa ahadi iliyopotoshwa utawafanyaje? Na huku Mungu hajabariki dhehebu kamwe, yeye hakutumia dhehebu kamwe. Ujumbe ulipotangazwa nao wakaunda dhehebu, ilikufa papo hapo. Namuhimiza mwanahistoria yeyote alionyeshe ambapo ilipoinuka, ilikufa papo hapo na kubaki papo hapo. Mungu aliondoka moja kwa moja kutoka uh, chukuzi hilo akaingia kwenye lingine katoka moja kwa moja kwa Lutheri, akaingia katika Wamethodisti. Mara katoka kwenye Wamethodisti kaingia kwenye Wapentekosti. Sasa e, yeye ameondoka Wapentekosti akaingia kwenye ile mbegu, kwa maana haina budi, hawezi ukashinda mambila, halingefanyika kingine ila kuwa mbegu. Ahivyo a ile mbegu itajizaa yenyewe. Ni yeye jule jana, leo na hata milele, nguzo ile ile ya moto, akionyesha ishara zile zile, uweza ule ule, Mungu jule, ile ishara zile zile, mambo yale yale, amefikisha neno na Biblia vile vile. Ni yeye jule jana, leo na hata milele. alipomtwemwa nawe kuhesabiwa haki kwa dhehebu kumchezea ndivyo hasa lipate kumle. Wesley alishindwa jinsi Sara alivyoshindwa akitilia shaka kule kuzaliwa kimbinguni kwa ubatizo wa Roho Mtakatifu, jinsi Sara alivyofanya kwenye ule mwaloni. Hiyo ni kweli hasa bali, neno neno la kweli likasonga mbele moja kwa moja, alikukaa kwenye dhehebu hilo, lilisonga mbele hata likaingia Pentekosti na kuchukua wengine zaidi pamoja nalo. Ikawa mwana aliyekomaa zaidi, kama ile mbegu iliyoanguka kwenye tumbo la uzazi. Basi muda ikaanza kwenye uti wa mgongo, ndipo mapafu na likapata kichwa pamoja na miguu, na muda si muda likafikia ambapo lilipozaliwa. Naam. Hivyo hivyo ndivyo kanisa limekomaa njia ile ile wrestling. Alikia shaka jinsi hasa Sara alifanya kule mtini. Ye alisema wakati malaika Bwana, mtu aliyevalia kama malaika. Mungu alikuwa yeye mwenyewe Elohim aliyevalia kama mwanadamu, aliyesimama pale na fumbi nguoni mwake na kusema kwamba angefanya hivyo, na akampa ahadi baada ya Sara kuwa na umri wa miaka tisini na Ibrahim miaka mia moja Na Sara akacheka moyoni mwake na kusema hii ingewezekanaje? Mimi na Ibrahimu hatujakuwa vyema, hatuja kuwa kama vijana, uhusiano wa jamaa labda kwa miaka ishirini Alikuwa na karibu umri wa miaka mia moja Kasema mimi mimi nipate furaha na bwana wangu ni wapo mgongwe na yeye mgongwe pia, na mbegu zake za uhai zimekufa, na tumbo langu la uzazi limekauka, sina matiti, mishipa ya maziwa imekwisha, ningeipataje? Mungu some... wakasema, niliahidi atakuja kwa kila hali hivyo hivyo Wesli tunawezaji kukubali huko kuku kunena kwa lugha na uponyaji wa kiungu na upuzi, si kwa ajili yetu siku hizi. Mungu akasema, mimi niliahidi katika siku za mwisho ya kwamba nitamwagia watu wote roho ya. Yeye aliahidi kufanya hivyo na kufanya hivyo kwa vyovyote. Kanisa la Kiwesli pamoja na maskini dada zake mbele mbele, wewe wa Kipentekoste, Presbiteria na Church of Christ na, na Nazarens, Pilgrim, yes, holiness church na United Brethren na kadhalika. So, wakava moja kwa moja pamoja nalo nalo kanisa likasonga mbele. Pentecost walifanyeje? Wakaunda dhehebu kama tu lile kapi, lilifanya jambo lile lile, likaungana pamoja, likajifanya kama lile kapi. Hiyo ni kweli. Pentecost ilikuwa Mariam, karamu ya pentecost. Tazama aliyotenda Mariam. Mariam alikosea wapi? it wenye karamu ya Pentecost wakati mmoja alikabiliwa eh, na kundi la watu mashuhuri makuhani, wakati mwanawe angepata popote ye akarudi nyuma, safari ya siku tatu. Alikuwa amemwacha kama kanisa la kisasa siku hizi okay. kanisa limemwacha kwa muda wa karibu miaka mitatu mara tano ama ishirini na mitano wamemwacha judi ya miaka hamsini iliyopita ama sabini na mitano Alimwacha kwenye karamu ya Pentecost. Mariamu akarudi nyuma pamoja na Yusufu, siku tatu akimtafuta, alikuwa akimtafuta asimpate. Alimpata, alipata nini? Alimpata hekaluni akiojiana juu ya neno la Mungu na makuhani. Na hapo hapo mbele ya makuhani hao hao watu mashuhuri, Mariamu akashusha pasia, alifanya hasa jambo ambalo hakumpasa kufanya, mwamwita yeye Mungu, mama wa Mungu. Inampasa mama kuwa na hekima kuliko mwanawe, na yakasena, baba yako na mimi tumekutafuta kwa huzuni usiku na mchana. Baba yako na mimi, akidai ya kwamba kuzaliwa kwake hakukuwa kwa kimbinguni, ya kwamba yusufu ndiye baba wa Yesu, akakana ule uzazi wa kimbinguni. Pentekoste ilichukua kunena kwa lugu wakakana uzazi wa neno hivyo, yeah. Ndivyo walivyofanya hasa. Watachukua sehemu fulani yake, bali hawatachukua yeah. Kila kitu. Ilikataa ule uzazi wa neno, jinsi tu Mariamu alivyofanya, bali kwa sasa hakutakuweko na mabebu mengine baada ya hili. So, tazama neno lenyewe, lakini umri wa miaka kumi na miwili kidogo tu kule nyuma kwenye kaiakaju, ya kuwa imenipasa kuwa katika kazi ya baba yangu ya hi. Nini mambo haya yote unayofanya? Unajua huwezi kufanya hivi, tutakufungia milango yetu, hatutakuruhusu kuingia. Hamjui ya kuwa imenipasa kuwa katika kazi ya baba yangu? Naam, naam Uzuri halisi wa kimbinguni. Yeye alidai kwamba yeye ni mwana wa Yusuf tu, mtu tu, ama jinsi walivyotenda watendekti, wakadai kuwa yeye ni mmoja wa wale watatu. Najua hili lina you know, uh, wahudi mmoja wa wale watatu mbali alikuwa wote wa mbali wa Pentekoste, na ile ni mwana wa Baba na Roho Mtakatifu, jamani, bali ile na halisi na wa kweli ananena waziwazi na kusema hao si watatu, ni mmoja. Hamjui neno la Mungu, inawafanya si watatu bali mmoja. Tazama, lile nini, ijapokuwa e, alikuwa changa nikajitetea yeah. yeah. na hamjui no, ya kwamba imenipasa kuwa katika kazi ya baba yangu. Hiyo ndiyo siri ya ujumbe. Sasa hiyo hasa kazi ya baba. Je, kazi, kazi ya baba ni nini? Waweza kuwaza kazi right ya baba ilikuwa nini kwake, miza aliyosema sasa, ikiwa atachukua mimba kutimiza aliyosema Isaya, tena mtu aliye kilema atarukaruka kama kulungu, na mambo haya yote ambayo yangetendeka kama alivyosema Musa, Bwana Mungu atawaondokeshea nabii miongoni mwenu mfano wangu. Mimi ilikuwa kazi ya baba yake kutimiza neno hilo. Tena ikiwa ilipitia kwa umbua hizi za wanawake hawa wa kawaida, je, na umbua hizi za so, makanisa wanawake wa rohoni makanisa. Maana yake ni wanawake, wanawake maana yake ni makanisa, hasa sivyo? Basi hii sasa inatupasa kuwa katika kazi ya Baba. Ngano itapasa sauti, tena ile punje, naam Bwana inapaswa kufanya nini? Kuthibitisha malakini, ithibitishe Luka kumi na saba thelathini, ithibitishe Waebrania kumi na tatu na ithibitishe Yuana Mtakatifu kumi na nne kumi na mbili, ithibitishe neno lake lote Ii thibitisho ya Ebrania na maanisha ya ufunuo sura ya kumi ya kule kufunguliwa kwa zile miuri saba na zile siri za Mungu, hata ku, uh, kufikia uzao wa nyoka, na yote yangedirishwa ana na siri zingine zote ambazo zimepitwa chini ya zile nguzo tangu miaka hii yote, uh, kutoka kwa wa, na biolojia na, na kadhalika. Mbali sasa ni wakati wake, hiyo ndiyo kazi ya baba Wafikiri wao wataipokea, wanataka kujitanya wangwana na kusema dhehebu letu alifundisha. Mbali Biblia inafundisha. Naam, Mungu haithibitisha kwe, kuwa kuwa, bila shaka ikitimiza wakati huu ambapo zile niuri saba tayari zinathibitisha kwamba madhehebu yamekuwa tu wachukuzi. Hiyo ni kazi nyingine ya Baba kuthibitisha, na kazi ya Baba sasa kuwaonyesheni nyinyi haya madhehebu Si yake ni mipango iliyobuniwa na word, binadamu ambayo hukana neno. Naam, tazama, mnasema kwani Mariamu yule yule bikira mkuu msalabani, yeye hakumwita mama, alimuita mwanane Harris, mchukuzi si mama kweli. Well, alikuwa mchukuzi wa lile neno, bali hakuwa neno yeye ndiye neno. Naam. Tazama pia Mariam hakushirikishwa katika ufufuo pamoja naye, alikuwa na kafukatea maana alikuwa neno. Mariam alikuwa tu mchukuzi, alikuwa na yungali kaburini. Hiyo ni kweli. Kwa hivyo alikuwa mchukuzi tu, si mama yake, si Mungu. Alikuwa tu mchukuzi, jinsi makanisa yalivyo kweli, hasa inaonyesha alikuwa mchukuzi tu, si neno. Hebu tumaliza kwa kusema hili jamani, enyi kengewa kipentekoste mnaorukaruka kama mwewe like mukishiriki ya ulimwengu jinsi tu wengine wafanyaje, mulio na mpano wa utauwa wa kutosha, mpate kuwapoteza waliowateula kama yamkini, lakini <laughs> mekana nguvu zake, kama wasemaje nabii hapa mfano mkamilifu wa jinsi neno la Mungu liliyosema ingekuwa katika siku za mwisho wakati wa kanisa la Laodikia: uch tofu ny mashaka, maskini, mnyonge naaiu likidai ya kwamba ni kubwa, well na tajiri, halina haja na kitu, halijui ya kwamba limebadilika kutoka a kengewa, ndugu aliyefanana na nabii apate kulainisha neno la Mungu ni kama mwewe na linawalisha watu wake kwa sungura wa kidini waliokufa. Bila shaka, amkeni jamaa mnaotumainiake kushirikishwa au kuridi pamoja na tai, ukiwa na mambo kama haya katika saa hii iliyo kuu, ambayo kunyakuliwa kumewadii. Mkristo muumini, iwapo amekuwa muumini nusu endelea kuhudhuria mikutano. Oh, wow. Kwa muda kidogo tu utafanya hivyo. Tuna jambo hapa ambalo naamini Bwana anataka mjue. Imechelewa, siwezi kuendelea zaidi. Sina budi kukoma, na labda nitamaliza kesho usiku. Bali sasa na tuinamishe vichwa vyetu kwa muda mfupi tu. Siwataki mwone ufasaha wangu kwa lugha ninayotumia bali nawatekee mnyashike kwa dhati kwa kitambo kidogo, yale nayosema ni dhahiri kutosha, hata mngeweza kufahamu ni na hakika nka. Iwapo huko hapa usiku wa leo, nawe huna ujuzi huu, nimecheza katika roho nikarukaruka kila mahali Namo. kenge kengewaofanya vivyo hivyo, ni kama kunguru na mwewa. Siulizi hilo. Je, unakula nini? Je, unapata wapi mlo wako wa kila siku? unakula kutoka hapi kwa neno la Mungu, ama nyama zimeoza zilizotumiwa kule nyuma miaka kadha wa kadha iliyopita? Je, ujuzi wako hata usiku wa leo ni wa kitu ulichookota miaka mingi iliyopita, au ni wa kisasa na mpya usiku wa leo, maana mpya ambayo imeanguka hivi sasa tu kutoka mbinguni na unalisha nafsi yako kwayo na kutazamia kupata jambo zuri na bora zaidi kesho, kama sivyo ulivyo sasa. Huku vichwa vyenu vimeinamishwa, na macho yenu amefungwa, na mioyo yenu imeinamishwa, jiulize swali hili aminifu, na si kwangu, bali kwa Mungu. Ungeweza kuinua mkono wako kwa ushuhuda ukisema hivi: Mungu, andaa nafsi yangu na roho yangu nipata kujilisha kwa neno la Mungu pekee. Je, waweza kuinua mkono wako us Mungu akubariki. Mungu akubariki. Sijui ni wangapi hasa waliomo humu ndani kuna usiku wa leo, sijui kupima wingi wa watu, bali ningesema yapata theluthi moja au zaidi waliinua mikono yao ya kwamba wanataka nafsi zao ziandaliwe. Tukumbuke katika maombi tunapoinamisha vichwa vyo, Mungu mpendwa. I'm only responsible for saying the word. Kazi yangu ni kusema tu neno, na kwa mapumbo madogo haya na rahisi, mifano midogo, watu wanaona ya kwamba mmoja hataridhi na mwingine. Tunajua ya kwamba katika siku za mwisho kutakuwepo watu ambao watanyakuliwa mbinguni. na wengine wao watakuwa hapa Yesu ajapo, nasi tunamtazamia aje, hata usiku wa leo. Nami nafikiri yapata kama miaka thelathini ama thelathini na mitatu iliyopita, napiga Ma magoti, labda saa kama hizi, saa usiku kama saa tatu na nusu au saa i, nikimwombea baba aliyekuwa mpotevu. Usiku wa leo, Bwana, nawaombea baba wengi, mama wengi, na ndugu na dada, sio wahurunii, Mungu mpendwa imechelewa sana kwa baba yangu kufanya chochote kuhusu hap tayari. Yes, amekwisha kupita ng'ambo ya mipaka ya maisha haya it's, na hivi karibuni Bwana, sote tutapitia njia mi, pia sina budi kupitia njia hiyo. Kila mwanamume na mwanamke, kijana ala msichana, humu ndani hana budi kupitia hiyo njia, nasi tutajibu kuhusu vile tumetinda na neno la Mungu. Jinsi oh, huyo mtu alivyoonekana duni sana mbele ya Daudi alipokuwa with... anamtemea mate. Jinsi How, watu hao watakavyofikiria to... machache ambao or... walimtemea mate Yesu. Yesu aliye nena atakaporudi tena those... wale waliomchoma jinsi watu hao watajiona dumu sana ambao wanaweza kuondoka hapa na kuona hata si hata katika maneno makuu ya Kiyunani na kadhalika, mbali katika maumbile laini ambayo yanatufundisha juu ya Mungu aliyemuumba. Wanaweza kuona chukuzi za neno na kuona neno lenyewe, na kujua saa tunayoishi na ya kwamba wakati wa mavuno umewadia. Mungu mpendwa, hebu na tusia, tusiape kisogo kwa ajili ya upuzi wa ulimwengu, bali hebu na tumpokee yeye usiku wa leo kwa mioyo yetu yote. Nawe Bwana, kaumbe ndani yangu roho nzuri, roho ya uzima, nipate kuamini maneno yako ya yote na kumkubali Yesu aliye nene yeye, jule jana na hata milele, na nikaamini leo ile sehemu ambayo imekusudiwa kwa wakati huu nijaliye Bwana, naomba katika jina la Yesu. Na sasa nitamuulizeni kila mmoja wenu mulio hapa, munapowaza muna hayo kwa moyo mweupe sana. Hatuna kanisa mungalijiunga nalo, tuna kidimbi pale cha kubatizia, nao walioamini wakabatizwa. Iwapo hujabatizwa bado katika ubatizo wa Kristo, hiyo haimaanishi kunyunyiziwa, kumwagiwa maji, maana yake ni eh, kwa kuzika si katika chio cha Baba Mwana Roho Mtakatifu bali katika jina la Yesu Kristo jinsi kanisa nzima ilivyobatizwa hadi kanisa Katoliki katika mwaka wa mia tatu na tatu lilipoingiza miungu mitatu na namna tatu za ubatizo katika utatu uobado wa vyeo. Iwapo hujapata huo bado, kesho asubuhi saa nne kuna majoo na kadhalika yanaongoja kule chini, si uje ukajiunga na Yesu Kristo, si pamoja nasi. Hatuna kanisa hata hapa kukuhudumia. Nenda kwa kanisa lolote utakalo, popote, unapata mbali na kusihi. Amini neno hili. Je, unaliamini? Mungu wa barikini namfanye. Iwapo mna jambo tunaloweza kuwasaidia, uh, tuko hapa kufanya hivi sasa. Najua uh, kuna wagonjwa hapa, wakati umetuishia wamekikinae na kuwachosha kaketi hapa usiku wa leo, na kuona kile tai wanaweza kula meno na kuwa na Kristo aishie, uh, akiishi miongoni mwao akijionyesha kuwa yuhai yeye, yule leo jana na hata milele. Hawataki kurudi pamoja na makapi hayo, yatachoma moto majani makavu yote na kadhalika, yatachoma moto. Kile chombo cha kuvunia kinakuja kutwanga ngano, kutakuwa ngano kuna wengine wa walio wagonjwa, baadhi yao wagonjwa kimwii. Nawatakeni muombe, tai muombee ndugu yako, dada tai, pale napowaombeeni hapa, roho wa Mungu na aji juu yenu. Kumbukeni, nawapeni chakula cha tai, ile ahadi ya Mungu. Yeye wahita manabii wake tai, yeye anajiita tai, yeye ni jehova tai. Na munapowekeleana mikono yenu ninyi kwa ninyi, waombeni Father, baba yetu uliye mbinguni, neno lako lilisema, agizo la mwisho ulitoa kwa kanisa lako ilikuwa enendeni ulimwenguni mote mukaubiri Injili, agizo kwa watu wote, aaminie na kubatizwa ataokoka, asiamini hata hukumiwa. Ishara hizi zitafuatana na hawa waaminii, kwa jina langu watatoa pepo, watasema kwa lugha mpya wakinywa kitu cha kufisha akitowadhuru kabisa, wakishika nyoka hawatowadhuru, kama na wakiweka mikono yao juu ya wagonjwa watapata afya. Oh, Jehovah, hey, Jehovah tai, walisha watoto wako usiku wa leo kwa hilo neno. Bwana wao ni wahitaji, huo ndio mlo wanaohitaji, hicho ndicho wanachohitaji kujua. Ni chakula gani ni nini? Bwana anasema hivi You promise uliahidi kwamba kama wakiwekeana mikono wao kwa wao watapata wa ata. E Bwana, ondoa taswishi yote na mawazo ya mwewe kutoka kwetu sasa, nazi tujilisha kwa uchaji kile chakula cha tai cha neno la Mungu, na kila roho mchafu aliye ndani ya watu hawa, kila roho wa kufanya taswishi, kila roho wa hofu, kila dai la kidhehebu da, kila tabia kila maradhi kila ugonjwa ulio miongoni mwa watu, na viondoke katika jina la Yesu Kristo, na viondoke kwa kundi hili la watu na wawe huru tangu sasa na kuendelea, wapate kula kile chakula cha tai tunachoamini utatut, utatutumia juma hili lote Bwana zile muhuri na kutuonyesha siri hizo zilizofichwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu kama ulivyoahidi. Kwani wako Baba, katika jina la Yesu Kristo, amin. Watu wanaamini na kukubali simameni, mkasema namini na kukubali hayo, yale Mungu aliyoniahidia na yatoke kwanya. Awabariki. Hiyo ni ajabu, kila mtu anasimama. Hilo ni nzuri. Wimbo nampenda na tumwimbie yeye wimbo huu. Basi nampenda, nampenda, kwani alinipenda kwanza. Wote pamoja sasa Na tuamkuane kwa mikono sisi kwa sisi, ndugu tai, geuka tu dada, umku- amkuana kwa mkono tunapo imba Tajuaje walimwengu, watajuaje ya kwamba unampenda Yesu? Napopendana sisi kwa sisi, hivyo ivyo, ndivyo ulimwengu naona. Mungu anaona imani yenu, walimwengu wanaona matendo yenu. Tendaneni sasa, karimianeni, sugumzeni ninyi kwa ninyi, vumilianeni na mawaida yoyote tunayoweza kuwapeni, ubatizo, kumtafuta Roho Mtakatifu. Tuna nafasi hapa kufanyia hayo, mafahamu mwito wa madhabahuni. Iwapo Mungu alikuhakikishia kwamba hii ni kweli ya kwamba Yesu Kristo ni yeye yule jana, leo na hata milele, na unataka kuungana pamoja naye, nenda kabatizwe katika jina lake. Kesho utakuweka watu kule watakao kushauri. Chochote tunachoweza kufanya kusaidia, tutafanya A